Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Mặc định Re: Hỡi các anh chị Kiểm toán viên, lương và thu nhập của anh chị giờ này là bao nhiê

bạn mình ở PWC nó nói mới vào thử việc và sau thử việc đều là 5-6.5 củ
    có ông anh vừa đc offer vào AASC thì thử việc 4 củ, tuy vậy ông ấy đang cân nhắc có đi ko vì có exp 3 years rùi

Member

Mặc định Re: Hỡi các anh chị Kiểm toán viên, lương và thu nhập của anh chị giờ này là bao nhiê

Trích dẫn Gửi bởi phuong8 Xem bài viết
    Hỏi vấn đề này quả là nhạy cảm, những đó là những thắc mắc hết sức thực tế của sinh viên sắp, và mới ra trường. Khi thường được recruiter hỏi câu này.
    Đưa ra một mức nào thì thật khó khăn cho chúng em.
    Do vậy em lập chủ đề này, mong các anh chị trong đk cho phép có thể gợi ý hoặc cung cấp cho SV đi pv câu trả lời hợp lý.
    Em recommend các a chị hoặc các audit assistant mới đi làm là
    Lương hiện nay của anh chị trong khoảng nào? Làm cho big hay ko?
    Khi mới ra trg ở vị trí trợ lý xưa kia thì a/c nhận đc bn?

Cám ơn các anh chị.
    mình cảm giác bạn hỏi câu này vì mục đích xem thử lương của kiểm toán có hấp dẫn ko để còn biết đường chọn nghề, đoán vậy ko biết trúng ko.
    theo kinh nghiệm của mình, recruiter big4 cũng như các cty kiểm toán khác họ rất ít khi hỏi về mức lương đề nghị mà tập trung hỏi về các kĩ năng của bạn, nhất là kĩ năng làm việc nhóm. Nếu bạn chuẩn bị PV thì nên ôn tập tiếng anh & khả năng trình bày sẽ có ích hơn

Senior Member

Trích dẫn Gửi bởi minhphc Xem bài viết
    mình cảm giác bạn hỏi câu này vì mục đích xem thử lương của kiểm toán có hấp dẫn ko để còn biết đường chọn nghề, đoán vậy ko biết trúng ko.
    theo kinh nghiệm của mình, recruiter big4 cũng như các cty kiểm toán khác họ rất ít khi hỏi về mức lương đề nghị mà tập trung hỏi về các kĩ năng của bạn, nhất là kĩ năng làm việc nhóm. Nếu bạn chuẩn bị PV thì nên ôn tập tiếng anh & khả năng trình bày sẽ có ích hơn
    Em nghĩ không phải vậy đâu ạ. Lương cũng quan trọng nhưng chưa chắc là yếu tố tiên quyết khi chọn nghề ^^

Bản thân em, và nhiều bạn khác cũng lăn tăn câu hỏi này :P ( đều là SV cả ạ ) một mặt vì trong vài application form có mục này, điền không cẩn thận có khi bị loại đầu nước, phí nhắm ạ Ngoài ra biết lương thưởng thế nào còn tính kế: ra trường là mất support từ GĐ, bla bla, rồi xem xét các công ty ....

hihi cảm ơn anh/chị về những chia sẻ trên

Senior Member

Trích dẫn Gửi bởi chuon_chuon_da Xem bài viết
    Em nghĩ không phải vậy đâu ạ. Lương cũng quan trọng nhưng chưa chắc là yếu tố tiên quyết khi chọn nghề ^^

Bản thân em, và nhiều bạn khác cũng lăn tăn câu hỏi này :P ( đều là SV cả ạ ) một mặt vì trong vài application form có mục này, điền không cẩn thận có khi bị loại đầu nước, phí nhắm ạ Ngoài ra biết lương thưởng thế nào còn tính kế: ra trường là mất support từ GĐ, bla bla, rồi xem xét các công ty ....

hihi cảm ơn anh/chị về những chia sẻ trên
    theo kinh nghiệm t thấy là vô bất kỳ cuộc pv nào ng pv lun hỏi mình có mong muốn j về mức luơng ko. mình trả lời sao chả dc (cao quá thì họ kêu chản, tự đề cao bản thân; thấp quá thì bị kêu thiếu tự tin).mình nghĩ họ hỏi cho có lệ thui. vì nếu bạn là ứng viên xsắcc thì họ sẽ offer bạn với mức luơng khởi điểm chung cho toàn nhân viên mới thui.

Kinh nghiệm từ bản thân mình thì khi interview vào vị trí trợ lý cho sinh viên mới ra trường thì rất hiếm (nếu không muốn nói là không bao giờ) đề cập đến chuyện lương bổng. Vì ngay cả Big 4 hay local thì đều có standard về mức lương khởi điểm cả rồi. Sau 1 năm, tăng giảm bao nhiêu còn phụ thuộc nhiều vào nội công của bạn thâm hậu đến mức nào thôi ^_^. Thế nên các em sinh viên đang có giấc mơ audit đừng quá lo lắng về vấn đề này nhé

Trích dẫn Gửi bởi interyl Xem bài viết
    bạn mình ở PWC nó nói mới vào thử việc và sau thử việc đều là 5-6.5 củ
    có ông anh vừa đc offer vào AASC thì thử việc 4 củ, tuy vậy ông ấy đang cân nhắc có đi ko vì có exp 3 years rùi
    ủa làm gì có ai luơng 5tr? PwC trả gross 6.5, thử việc 2 tháng full lương. Intern giữ lại thì khỏi thử việc. EY KP cũng 6.5. De thì ko bít, chắc 7tr max. Còn 7.5tr thì làm gì có cho fresh nhỉ.

Administrator

10 năm kinh nghiệm, Income: 10K/month

Administrator

Làm việc 14-16h/ngày, 7ngày/tuần, 30ngày/tháng,

Member

Trích dẫn Gửi bởi longplt Xem bài viết
    Bác cứ dọa các em nó thế, nó sợ chạy hết thì chết.
    Theo mình khi đi phỏng vấn nếu được hỏi về mức lương mong muốn thì bạn có thể trả lởi đại loại kiểu như thế này :
    1/ Đưa ra ý kiến : mình chỉ nói về lương trong trường hợp nhận được offer tuyển dụng của công ty
    2/ Nếu bắt buộc phải nói về vấn đề lương thì hãy đưa ra mức lương trong một khoảng nào đó. Nếu các bạn biết về mức lượng khởi điểm của công ty thì có thể đưa ra khoảng lương trong đó min là mức lương khởi điểm đó ;'>>
    đây là kinh nghiệm của mình. Mình nghĩ các bạn quan tâm đến mức lương để hoàn thiện hồ sơ thì rất Ok. Hi vọng khi biết được những thông tin về công việc, mức lương,... các bạn vẫn sẽ có quan điểm tích cực khi theo đuổi nghề kiểm toán. Cheers .

Senior Member

Trích dẫn Gửi bởi longplt Xem bài viết
    Bóc lột thậm tệ, tư bản quá! Thế này ko còn time cho nghỉ ngơi tái sx SLĐ và cho hoạt động khác rồi.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Mức lương của sinh viên kế toán mới ra trường ở công ty liên doanh nước ngoài
    Bởi nickforumonly trong diễn đàn Câu lạc bộ Sinh viên
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-04-2013, 03:02 PM
  2. Thu nhập kiểm toán viên
    Bởi kevinjohhn trong diễn đàn Câu lạc bộ Sinh viên
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 22-08-2010, 11:05 AM
  3. Kiến nghị khẩn cấp về kỳ thi kiểm toán viên; kế toán viên
    Bởi hominhbach trong diễn đàn Kiến thức chung về Kiểm toán Báo cáo tài chính
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 31-01-2010, 10:35 AM
  4. Nhiều kiểm toán viên không được chấp thuận t
    Bởi longplt trong diễn đàn Kiến thức chung về Kiểm toán Báo cáo tài chính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-12-2008, 08:20 AM
  5. hạch toán doanh nghiệp nhiều thành viên
    Bởi Binh4885 trong diễn đàn Kiến thức chung về Kế toán Tài chính
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-05-2008, 04:17 PM